An toàn giao thông
Xe tải chở vật liệu không che chắn
Chiếc xe tải chở vật liệu xây dựng được lấy từ một công trình đang thi công ở phường Nhà Mát di chuyển theo đường Cao Văn Lầu vào đường Nguyễn Thị Minh Khai (Phường 5, TP. Bạc Liêu) nhưng không có nắp phía sau, không thực hiện che chắn đúng quy định (ảnh). Trong quá trình di chuyển, vụn vật liệu bay vào mắt những người cùng lưu thông gây ảnh hưởng đến việc quan sát, điều khiển phương tiện.
Theo quy định hiện nay, việc vận chuyển hàng hóa bằng xe ô tô phải chấp hành một số quy định sau: Hàng vận chuyển trên xe phải được xếp đặt gọn gàng và chằng buộc chắc chắn; khi vận chuyển hàng rời phải che đậy, không để rơi vãi. Do đó, việc xe chở vật liệu không che chắn là hành vi vi phạm quy định trong việc vận chuyển hàng hóa bằng ô tô, gây ô nhiễm môi trường, tiềm ẩn nguy cơ mất an toàn giao thông.
Mai Mai
- Thăm hỏi, động viên các hộ dân có nhà bị sập do dông lốc ở xã Vĩnh Trạch
- Hội Chữ thập đỏ tỉnh: Bàn giao 3 căn nhà tại huyện Phước Long
- Bệnh viện Thanh Vũ Medic: Hội thảo khoa học “Cập nhật điều trị bệnh lý ngoại tiết niệu và sản phụ khoa”
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người