Nhịp cầu nhân ái
Hỗ trợ gia đình ông Lâm Ngọc Ẩn thêm 5,5 triệu đồng
(BL-TH) Ngày 13/1/2019, Nhịp cầu Nhân ái - Báo Bạc Liêu phối hợp với mạnh thường quân đến thăm và hỗ trợ lần 2 với số tiền 5,5 triệu đồng cho gia đình ông Lâm Ngọc Ẩn (xã Vĩnh Trạch, TP. Bạc Liêu).
Gia đình ông Ẩn có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Bản thân ông mù lòa, 2 người con bệnh tâm thần. Cuộc sống 6 người phụ thuộc vào người con trai Lâm Chí Nguyện (SN 1983) với việc làm thuê. Không may Nguyện gặp tai nạn giao thông làm chấn thương thần kinh, dập tủy sống.
Biết được hoàn cảnh gia đình ông Ẩn, chị Vũ Ngọc Hân (Việt kiều Mỹ) đã gửi số tiền 5 triệu đồng giúp Nguyện có điều kiện chữa trị. Dịp này, chị Thúy (phường 1, TP. Bạc Liêu) cũng hỗ trợ gia đình 500.000 đồng.
Từ khi Nhịp cầu Nhân ái đăng tải trường hợp của gia đình ông Ẩn, các mạnh thường quân, quý bạn đọc đã hỗ trợ gia đình tổng cộng 18,4 triệu đồng.
Đại diện mạnh thường quân (bìa trái) trao tiền hỗ trợ gia đình ông Lâm Ngọc Ẩn. Ảnh: T.H
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ