Tin tức
Bảo hiểm xã hội Bạc Liêu: Mang tết ấm đến với bệnh nhân BHYT có hoàn cảnh khó khăn
Thực hiện Chương trình "Mang tết ấm đến với bệnh nhân bảo hiểm y tế (BHYT) có hoàn cảnh khó khăn - Xuân Giáp Thìn 2024" do Bảo hiểm xã hội (BHXH) Việt Nam phát động, chiều 5/2, ông Lê Danh Đấu - Bí thư Đảng ủy, Giám đốc BHXH tỉnh đã đến thăm và tặng quà cho bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn phải ở lại điều trị tại Bệnh viện Đa khoa Bạc Liêu, không được về đón Tết cùng gia đình - (ảnh).
Thay mặt Ban lãnh đạo BHXH tỉnh, ông Lê Danh Đấu đã trao 16 phần quà (mỗi phần trị giá 500 ngàn đồng) cho bệnh nhân đang điều trị tại các khoa: Ung bướu, Ngoại tổng hợp Bệnh viện Đa khoa Bạc Liêu... Đồng thời, gửi lời chúc Tết và mong các bệnh nhân mau khỏi bệnh để về đoàn tụ với gia đình. Đây được xem là một trong những hoạt động giàu tính nhân văn và thể hiện tinh thần tương thân, tương ái của ngành BHXH Việt Nam.
Tin, ảnh: Lê Phúc (BHXH tỉnh)
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ