Tin tức
Hội thi Người nuôi tôm giỏi vùng Đồng bằng sông Cửu Long: Bạc Liêu đoạt giải Nhất
(BL-LD) Ngày 29/9, Trung tâm Khuyến nông quốc gia và Cục Thủy sản phối hợp với Sở NN&PTNT Bạc Liêu tổ chức hội thi Người nuôi tôm giỏi vùng Đồng bằng sông Cửu Long năm 2023 - (ảnh).
Đây được xem là sự kiện có ý nghĩa quan trọng đối với ngành Thủy sản và tạo ra cơ hội cho doanh nghiệp, nông dân trao đổi, học tập các sáng kiến và kinh nghiệm trong nuôi tôm. Thông qua hội thi này, còn nêu ra hàng loạt các vấn đề trong phát triển nghề nuôi tôm để các nhà quản lý, nhà khoa học và doanh nghiệp quan tâm hơn nữa đối với những vấn đề đặt ra đối với sự phát triển ngành nuôi tôm trong điều kiện ứng phó với biến đổi khí hậu và cạnh tranh hàng hóa chất lượng cao.
Với 5 đội thi đến từ 5 tỉnh gồm: Bạc Liêu, Trà Vinh, Bến Tre, Sóc Trăng và Cà Mau; kết quả chung cuộc: Đội Bạc Liêu đoạt giải Nhất.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ