Tin tức
Hơn 300 cụ tham gia hội thao người cao tuổi năm 2023
(BL-NQ) Sáng 29/9, tại Nhà thi đấu đa năng Bạc Liêu, Hội Người cao tuổi (NCT) tỉnh phối hợp với Sở VH-TT&DL tổ chức hội thao NCT tỉnh Bạc Liêu năm 2023.
Hoạt động này hướng đến kỷ niệm 32 năm Ngày Quốc tế NCT (1/10) và thực hiện “Tháng hành động vì NCT Việt Nam” trên địa bàn tỉnh năm 2023. Ông Phan Thanh Duy - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban công tác NCT tỉnh đã đến tặng hoa cho các đội.
Với tinh thần “sống vui, sống khỏe”, hội thao có trên 300 cụ đến từ 7 huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh. Các cụ tham gia thi đấu ở 2 môn: đồng diễn thể dục dưỡng sinh và cờ tướng.
Hội thao nhằm đẩy mạnh phong trào “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại” và thực hiện tốt phong trào “Toàn dân chăm sóc và phát huy vai trò NCT”.
- Hơn 500 đoàn viên - thanh niên thắp nến tri ân tại Nghĩa trang liệt sĩ tỉnh
- Đảng bộ và Nhân dân Bạc Liêu yêu quý tiếc thương tiễn biệt Người
- Hội LHTN Việt Nam huyện Đông Hải: “Đoàn kết - Sáng tạo - Hội nhập - Phát triển”
- Quan tâm chăm lo đời sống cho người có công, gia đình chính sách
- Quan tâm gìn giữ các công trình ghi công liệt sĩ