Tin tức
Ra mắt mô hình “May gia công giỏ bao bì”
Hội LHPN xã Châu Thới (huyện Vĩnh Lợi) vừa ra mắt mô hình “May gia công giỏ bao bì” tại ấp Nhà Việc (ảnh).
Tham gia mô hình có 20 thành viên là hội viên phụ nữ trong ấp nhận may gia công các sản phẩm bao bì theo mẫu có sẵn. Khi tham gia vào tổ, các thành viên sẽ được Công ty TNHH Thanh Loan cung cấp trang thiết bị, máy may tự động phục vụ cho công việc. Sau khi làm ra, sản phẩm giỏ bao bì sẽ được cung cấp cho các siêu thị và xuất khẩu, tạo thu nhập cho chị em phụ nữ từ 4 - 5 triệu đồng/tháng.
Đây là mô hình phù hợp với tình hình thực tế tại địa phương, tạo việc làm cho phụ nữ nông thôn có thêm nguồn thu nhập ổn định, cải thiện cuộc sống gia đình.
Tin, ảnh: T.Q